Ayaw bigyan ng certificate of employment

Dear Atty. Acosta,

AKO PO AY naka-five years na nagtrabaho sa isang agency bilang isang motorized messenger. Ang pangalan po ng agency na pinasukan ko ay FCR Shuttle and Allied Services Corp. Nag-resign ako noong December 31, 2008. Humihingi ako ng employment certification pero ayaw akong bigyan ng may-ari ng agency. Ang gusto niyang ibigay sa akin kapag nag-apply ako sa ibang agency ay recommendation letter lang. P’wede po ba iyon na ayaw niyang magbigay ng employment certification?

Lubos na gumagalang,

Arnulfo

 

Dear Arnulfo,

SA NGAYON, MAYROONG batas na nagsasabing dapat magbigay ng “Certificate of Employment” ang isang “employer” sa dati nitong empleyado o manggagawa. Ito ay napapaloob sa “Section 6, Rule XXIII, Book V, Rules Implementing the Labor Code of the Philippines” na nagsasaad ng mga sumusunod:

“SECTION 6. Certification of employment. — A dismissed worker shall be entitled to receive, or request, a certificate from the employer specifying the dates of his engagement and termination of his employment and the type or types of work on which he is employed.”

Subalit ang naturang batas ay kadalasang hindi pinapansin ng mga “employer” sapagkat wala itong probisyon para maparusahan ang mga hindi susunod dito. Ganu’n din, sinasamantala ng ibang “employer” ang ganitong sitwasyon para gipitin o gantihan ang kanilang dating empleyado o kaya naman ay para hindi na magreklamo pa ito at pumayag na sa mga kagustuhan ng dati nitong “employer”.

May nakabinbing panukalang batas (Senate Bill No. 1061) sa Senado na naglalayong parusahan ang hindi pagbibigay ng “Certificate of Employment” ng isang “employer”. Sa ganitong paraan, hindi na magagawa ng huli ang hindi magbigay ng nasabing sertipikasyon lalo na kung ito ay mayroon nang karampatang kaparusahan.

Ganu’n pa man, sa kasalukuyan, ang tanging magagawa mo para mapagkalooban ka ng “certification of employment” ay ang makiusap sa iyong dating “employer”. Kung hindi pa rin ito tutugunan, maaari kang magsampa ng reklamo sa Department of Labor and Employment (DOLE) para piliting magbigay ang naturang “employer” ng nabanggit na sertipikasyon.

ANG “PUBLIC ATORNI”, isang reality mediation co-verage ng TV 5, ay inyong mapapanood kada Huwebes ng gabi pagkatapos ng “Aksyon Journalismo”.

Atorni First
By Atty. Persida Acosta

loading...

6 thoughts on “Ayaw bigyan ng certificate of employment

  1. Dear Atty Acosta,
    I was already given a COE way back on July of 2013. Kaya lang po nag aplay ako as immigrant sa Canada and I was required to send the original COE. As of now kasi paalis na po ako I am requesting for another copy of COE(original) sa company ko and I explained my situation and I am being refused. Am I entitled po ba for another copy of COE? Whats are the next steps po ang pwede kung gawin if they will keep on declining my request.
    Thanks in advance sa response ninyo.

  2. Dear Atty. Acosta,

    Ang concern ko po about sa COE..paanu po ang ggawin ko kc hnd ko po natpos ang contrata ko sa saudi dhl problema po sa employer..dhl nkareport po ang employer ko sa polo kaya ako nakauwi at Malabo nmn po akong bgyan ng COE ang tanung ko po is pwd din po ba akong humingi sa agency na nagpaalis sakin ng COE o may iba pa po bang paraan para ako makakuha ako nito?
    Maraming salamat po at umaasa po ako ng sagot saking katanungan..

    Lubos ng gumagalang,
    Angel bohol

  3. pwede po ba ako ma magpa issue ng cerficates of employee kahit 3 months probationary lang ako kasi ang misyo kompanya ang nag desisyon na maaga taposin ang contract ko sa kompanya.

    Ano po ba ang pwede niyo maitutulong sa akin.

    lubos na gumagalang

    Francis Paul Tek-ing

  4. nagrequest po ako ng coe.
    ang sabi ipaadala nlng daw. kaso hindi dumating.. Naghintay ako ng halos 7months. Wala parin.. Tinanong ko po sa kumpanya kung pwede pa ba ako mag request ulit ng coe? Ang sabi hindi na daw pwede.. Hindi daw nila kasalanan kung hindi dumating..

    paano po ako makaakuha ng coe kelangankasi talaga.?. Anu po dapat kong gawin?

  5. Dear Atty. Acosta,

    I would just like to know if I have the right to complain or sue my employer since they don’t want to issue a COE if I would not render 30days period?

    I tendered my resignation on Feb 1, 2013 and I indicated there that the last day of my service will be on Feb 28, 2013 since I’ll be starting from my new company/job on March 1, 2013 but my superior changed the date of my resignation to March 2, 2013 because he said that February have only 28days and i really need to render 30days otherwise, I cannot get my COE.

    Also, they also reiterated that if we incurred absences during rendering period, we will be extended depending on the days we were absent and cannot file a terminal leave even if we still have remaining leaves.

    In lieu of this, I cannot start with my new job because the date of my resignation has been changed.

    Please advise and enlighten me..

    Best Regards,

    Marco

Leave a Reply

Your email address will not be published.